Chi tiết tin - Sở Nội vụ
Ban Tôn giáo tỉnh Quảng Bình tổ chức giao hữu bóng đá với tổ chức tôn giáo năm 2017
Để chào mừng Đại hội Công đoàn cơ sở thành viên Ban Tôn giáo nhiệm kỳ 2017-2022, chiều ngày 19/6/2017, tại sân vận động Tân Trường Xanh (thành phố Đồng Hới, tỉnh Quảng Bình), Công đoàn Ban Tôn giáo tỉnh phối hợp với Chi đoàn Sở Nội vụ tỉnh tổ chức trận giao hữu bóng đá với các thành viên trong Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh, Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện Bố Trạch.
Trận giao hữu đã diễn ra sôi nổi, hai đội đã thi đấu nhiệt tình để cống hiến cho khán giả những pha bóng hấp dẫn, đẹp mắt....Đây là hoạt động thiết thực nhằm tạo ra sân chơi bổ ích, lành mạnh cho phong trào thể dục thể thao, tăng cường rèn luyện sức khỏe theo gương Bác Hồ vĩ đại; Đây cũng là dịp để các cán bộ, công chức, đoàn viên Công đoàn Ban Tôn giáo tỉnh, Chi đoàn Sở Nội vụ gặp gỡ, giao lưu với các thành viên Ban Trị sự Phật giáo tỉnh, Ban Trị sự Phật giáo cấp huyện,…Đồng thời, tăng cường mối quan hệ đoàn kết, hiểu biết lẫn nhau, góp phần tập hợp các chức sắc, nhà tu hành trên địa bàn tỉnh cùng nhau góp sức xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân trong giai đoạn mới….
Một số hình ảnh:
Trung Chính
- Huyện Tuyên Hóa chú trọng công tác tôn giáo (11/05/2017)
- Quảng Bình nâng cao hiệu quả công tác quản lý Nhà nước về tôn giáo trong tình hình mới (17/04/2017)
- Những chuyển biến tích cực trong việc thực hiện Nghị quyết số 25-NQ/TW về công tác tôn giáo ở xã Kim Hóa, huyện Tuyên Hóa, tỉnh Quảng Bình (11/04/2017)
- Ý nghĩa của việc ban hành luật tín ngưỡng, tôn giáo (28/11/2016)
- Quảng Bình: Nhiều chuyển biến trong công tác tôn giáo (28/11/2016)
- Hội thi “Tuyên truyền Nghị quyết Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XII và Nghị quyết Đại hội đảng các cấp” tại Chi bộ Ban Tôn giáo (28/10/2016)
- Quảng Bình: Lễ Nghiệm thu công trình phục dựng, tôn tạo chùa Hoằng Phúc (13/01/2016)
- Ban Tôn giáo tổ chức Hội nghị cán bộ, công chức, viên chức và người lao động, phát động phong trào thi đua năm 2016 (13/01/2016)
- Những kết quả quan trọng qua 10 năm tổ chức triển khai thực hiện Nghị quyết Trung ương 7 khóa IX về công tác tôn giáo tại Quảng Bình (29/12/2014)
- Đảng bộ Sở Nội vụ tỉnh Quảng Bình tổ chức lễ trao huy hiệu 30 năm tuổi Đảng (30/09/2014)